วันเฉลิมพระชนมพรรษา “พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว”
นายปิยะ ใจชุ่ม ผู้อำนวยการโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม ร่วมกับคณะครูและบุคลากร นักเรียนโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม จัดพิธีถวายพระพรชัยมงคล หน้าพระบรมฉายาลักษณ์ และร่วมลงนามถวายพระพรชัยมงคลพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 10 เนื่องในวโรกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/07/296115270_536005551652574_411227960828937349_n-1024x683.jpg)
เพื่อแสดงออกถึงความจงรักภักดี และสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณโดยพร้อมเพรียงกัน ณ หอประชุมโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/07/296269904_536004351652694_4686489494080113916_n-1024x683.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/07/296220073_536005248319271_4939121061996736382_n-1024x683.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/07/296171073_536005371652592_6313470386358489114_n-1024x683.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/07/296176687_536003768319419_1198338083202800445_n-1024x683.jpg)
ภาพถ่าย : นางกัลยา เป็กเครือ ครูกลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี
ชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติม คลิกที่นี่