ดร.สุรศักดิ์ อินศรีไกร ผู้ตรวจราชการกระทรวงศึกษาธิการ และดร. เพ็ชรสมร อุทุมทอง ผู้ช่วยผู้ตรวจราชการกระทรวงศึกษาธิการ ตรวจเยี่ยมเพื่อรับทราบการขับเคลื่อนนโยบายและจุดเน้นของสถานศึกษา
วันที่ 15 มิถุนายน 2566 นายปิยะ ใจชุ่ม ผู้อำนวยการโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม และคณะครู ให้การต้อนรับ ดร.สุรศักดิ์ อินศรีไกร ผู้ตรวจราชการกระทรวงศึกษาธิการ และดร. เพ็ชรสมร อุทุมทอง ผู้ช่วยผู้ตรวจราชการกระทรวงศึกษาธิการ ตรวจเยี่ยมเพื่อรับทราบการขับเคลื่อนนโยบายและจุดเน้นของสถานศึกษาทั้ง 4 ด้าน ได้แก่ ด้านความปลอดภัย ด้านโอกาส ด้านคุณภาพ และด้านประสิทธิภาพ รับทราบความก้าวหน้าและความสำเร็จที่เกิดขึ้นจากผลการขับเคลื่อนนโยบาย ณ ห้องประชุมนายแพทย์สุคนธ์ คำวิชัย
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/06/DSC05440.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/06/DSC05437.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/06/DSC05428.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/06/DSC05399.jpg)
ภาพถ่ายโดย: คณะสภานักเรียน โรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม
ชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติม คลิกที่นี่