โรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม ต้อนรับคณะนิเทศติดตามยุวกาชาด จากสำนักงานศึกษาธิการจังหวัดพะเยา
23 กุมภาพันธ์ 2564 เวลา 08.00 นายปิยะ ใจชุ่ม และคณะครูโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม ให้การต้อนรับ คณะนิเทศติดตามยุวกาชาด สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดพะเยา ซึ่งได้แนะนำแนวทางการจัดกิจกรรมยุวกาชาด และให้กำลังใจแก่เจ้าหน้าที่ ผู้บังคับบัญชา และสมาชิกยุวกาชาด ตระหนักถึงความสำคัญของกิจกรรมยุวกาชาด ณ ห้องกาแฟแคฝรั่ง
ภาพข่าว : นางสาวกฤติมา มะโนพรม รองผู้อำนวยการโรงเรียนฯ
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/02/คณะนิเทศติดตามการตัดกิจกรรมยุวกาชาด_๒๑๐๒_1-1024x768.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/02/คณะนิเทศติดตามการตัดกิจกรรมยุวกาชาด_๒๑๐๒-1024x768.jpg)