บริจาคโลหิต ” หนึ่งคนให้ สามคนรับ”
19 พฤษภาคม 2565 นายปิยะ ใจชุ่ม ผู้อำนวยการโรงเรียน มอบหมาย คุณครูศิริชัย ธรรมศิริ นำตัวแทนนักเรียนโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม ทำความดีร่วมบริจาคเลือดกับสภากาชาดไทย ตามความต้องการของผู้ป่วย (ศิษย์เก่า) ที่ รพ.พะเยา ทั้งนี้นักเรียนที่จะบริจาคเลือดได้ต้องมีคุณสมบัติ (ดังภาพ)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/05/d819028dae-731x1024.webp)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/05/5f735638ad-731x1024.webp)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/05/S__3981782-768x1024.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/05/S__3981783-768x1024.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/05/S__3981784-768x1024.jpg)