นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 เข้ารับเกียรติบัตรและโล่รางวัลเด็กและเยาวชนดีเด่น ประจำปี 2567
วันที่ 10 มกราคม 2567 นายสงกรานต์ บุญมี ผู้อำนวยการโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม ได้มอบหมายให้ นายนิวัติ เชียงแรง รองผู้อำนวยการ ได้นำนักเรียน นายวรชานนท์ สร้อยสนธิ์ นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 เข้ารับเกียรติบัตรและโล่รางวัลเด็กและเยาวชนดีเด่น ประจำปี 2567 จากพลตำรวจเอก เพิ่มพูน ชิดชอบ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการและเข้าเยี่ยมคารวะ รับโอวาทจากท่านนายกรัฐมตรี นายเศรษฐา ทวีสิน ณ ตึกสันติไมตรี ทำเนียบรัฐบาล กรุงเทพมหานคร
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2024/01/IMG_2281-1024x575.jpeg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2024/01/IMG_2283-1024x575.jpeg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2024/01/IMG_2282-1024x575.jpeg)