เด็ก ดว. ได้รับยกย่องให้เป็นเยาวชนดีเด่นแห่งชาติ ประจำปี 2567
นายวรชานนท์ สร้อยสนธิ์ นักเรียนระดับชั้น มัธยมศึกษาปีที่ 6 โรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม ได้รับคัดเลือกให้เป็นเยาวชนดีเด่นนำชื่อเสียงมาสู่ประเทศชาติ ประจำปีการศึกษา 2567
โดยน้องไนซ์ เป็นนักกีฬาเปตอง ผ่านการคัดเลือกเข้าแข่งขันในระดับชาติ ในปี 2565-2566 และเป็นผู้ที่มีความมุ่งมั่นในการฝึกซ้อมจนสามารถนำขื่อเสียงมาสู่ รร. และตนเองได้อย่างภาคภูมิใจ
โรงเรียนดอกคำใต้ขอแสดงความยินดีเป็นอย่างยิ่ง
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2024/01/IMG_1962-1024x726.jpeg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2024/01/IMG_1960-723x1024.jpeg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2024/01/IMG_1961-730x1024.jpeg)