ยินดีต้อนรับท่านผู้อำนวยการโรงเรียนคนใหม่
โรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม มีความยินดีเป็นอย่างยิ่งที่ได้ต้อนรับผู้บริหาร ที่มากความสามารถ นายสงกรานต์ บุญมี สู่ตำแหน่งผู้อำนวยการโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม ภายในกิจกรรมการจัดงานต้อนรับอย่างสมเกียรติ โดยท่านผู้อำนวยการได้เดินเข้ามาภายในบริเวณโรงเรียน เวลา 09.39 นาฬิกา โดยการเดินทางในครั้งนี้มีคณะผู้บริหาร หัวหน้ากลุ่มสาระการเรียนรู้ คณะครู และคณะกรรมการสภานักเรียนยืนต้อนรับ
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/10/LINE_ALBUM_รับผ.อ.-สงกรานต์_๒๓๑๐๑๐_8-1024x768.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/10/LINE_ALBUM_รับผ.อ.-สงกรานต์_๒๓๑๐๑๐_14-1024x768.jpg)
โดยมีคณะครูจากโรงเรียนดงเจนวิทยาคม พร้อมด้วยคณะครู โรงเรียนเดิมของท่านผู้อำนวยการสงกรานต์ ได้เดินทางมาส่งท่าน สู้ตำแหน่งใหม่อย่างเป็นทางการ โดยในครั้งนี้ มีนายปิยะ ใจชุ่ม อดีตผู้อำนวยการโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม ร่วมต้อนรับพร้อมด้วยคณะครูโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/10/LINE_ALBUM_รับผ.อ.-สงกรานต์_๒๓๑๐๑๐_10-1024x576.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/10/LINE_ALBUM_รับผ.อ.-สงกรานต์_๒๓๑๐๑๐_7-1024x768.jpg)
บรรยากาศเต็มไปด้วยความอบอุ่น เพราะทั้ง 2 โรงเรียนเปรียบเสมือนพี่ เหมือนน้องกันเป็นฐานเดิมอยู่แล้ว ทั้งนี้ภายในห้องประชุมนายแพทย์ สุคนธ์ คำวิชัย ได้มีกิจกรรมมอบดอกไม้และมีตัวแทนจากหน่วยงานต่าง ๆ ทั้งภาครัฐและเอกชน กล่าวให้การต้อนรับด้วยความยินดียิ่ง
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/10/LINE_ALBUM_รับผ.อ.-สงกรานต์_๒๓๑๐๑๐_4-1024x768.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/10/LINE_ALBUM_รับผ.อ.-สงกรานต์_๒๓๑๐๑๐_1-1024x768.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/10/253870-1024x771.jpg)