แสดงความยินดีครูผู้ช่วยคนใหม่
โรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม ขอแสดงความยินดี กับคุณครูอัตราจ้าง ที่สามารถสอบบรรจุรับราชการตำแหน่งครูผู้ช่วย ได้แก่ คุณครูเอกชัย นามหน่อ คุณครูอัญชลี ฟูแสง คุณครูกลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ และ คุณครูชลธิชา อินต๊ะสาร กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/08/370285472_793566752563118_5972031688076086368_n.jpg)
นายปิยะ ใจชุ่ม ผู้อำนวยการโรงเรียนดอกคำใต้วทิยาคม มอบช่อดอกไม้ในครั้งนี้ ณ หน้าเสาธงชาติ เพื่อให้คุณครูและบุคลากรตลอดถึง นักเรียนโรงเรียนดอกคำใต้ทุกคน ได้ร่วมชื่นชม และแสดงความยินดีกับคุณครูทั้ง 3 ท่าน
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/08/369940422_793566792563114_8262321256080757748_n-1024x929.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/08/370369865_793566829229777_1680843883597430711_n-1024x953.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/08/369964751_793566769229783_5154552121974464237_n-1024x768.jpg)
ทั้งนี้ ท่านผู้อำนวยการยังกล่าวแสดงความยินดี และชื่นชมในความพยายามให้ได้ความสำเร็จในชีวิตจนได้รับการบรรจุเข้ารับราชการเป็นข้าราชการ ยินดีที่โรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคมเป็นแหล่งฝึกฝนครูที่มีคุณภาพส่งต่อคนมีคุณภาพให้ทำประโยชน์กับทางราชการอย่างภาคภูมิใจ