พิธีปฏิญาณตนและสวนสนาม เนื่องในวันสถาปนาคณะลูกเสือแห่งชาติ
วันที่ 29 มิถุนายน 2566 นายปิยะ ใจชุ่ม ผู้อำนวยการโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม คณะครูผู้กำกับลูกเสือ-เนตรนารี และนักเรียนลูกเสือ-เนตรนารี เข้าร่วมพิธีปฏิญาณตนและสวนสนาม เนื่องในวันสถาปนาคณะลูกเสือแห่งชาติ วันที่ 1 กรกฎาคมของทุกปี ณโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคมอำเภอดอกคำใต้ จังหวัดพะเยา
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/07/IMG_0773.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/07/IMG_0721.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/07/IMG_0761.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/07/IMG_0713.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/07/IMG_0743.jpg)