ครบรอบ 51 ปี การก่อตั้งโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม
วันที่ 28 มิถุนายน 2566 นายปิยะ ใจชุ่ม ผู้อำนวยการโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม พร้อมคณะผู้บริหารและคณะครู ให้การต้อนรับว่าที่ร้อยโททวีป วงศ์ชาลีกุล ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพะเยา ผู้อำนวยการโรงเรียนในสังกัดสพม.พะเยา และนายแพทย์สุคนธ์ คำวิชัย ประธานคณะกรรมการสถานศึกษา ร่วมเป็นเกียรติในงานวันครบรอบ 51 ปี การก่อตั้งโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม ทั้งนี้ มีกิจกรรมตักบาตร กิจกรรมผ้าป่าเพื่อการศึกษา พิธีบวงสรวงครูกลอนสุนทรภู่ กิจกรรมวันอาเซียน และกิจกรรมจากกลุ่มสาระการเรียนรู้อื่นอีกมากมาย ณ ลานอเนกประสงค์โรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/07/DSC05660.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/07/DSC05482.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/07/DSC05712.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/07/DSC05825.jpg)