โรงเรียนดอกคำใต้วิยาคม จัดกิจกรรม “วันตรุษจีน”
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/IMG_6194-1024x683.jpg)
24 มกราคม 2566 นายปิยะ ใจชุ่ม ผู้อำนวยการโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม นายแพทย์สุคนธ์ คำวิชัย ประธานคณะกรรมการสถานศึกษา พร้อมทั้งคณะครูและบุคลากรทางการศึกษาและนักเรียนโรงเรียนดอกคำใต้วิยาคม เข้าร่วมกิจกรรม “วันตรุษจีน”
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/IMG_6128-1024x683.jpg)
โดยในงานมีกิจกรรมการแสดงของนักเรียน การเชิดสิงโต ทั้งนี้ตลอดกิจกรรม ทั้งคุณหมอสุคนธ์ และผู้ใหญ่ที่เข้ามาร่วงาน ได้แจกอั่งเปาให้นักเรียนโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม ที่ออกมาแสดงความสามารถเพื่อเป็นขวัญและกำลังใจ
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/IMG_6211-1024x683.jpg)
โดยวัตถุประสงค์ในการจัดกิจกรรมในครั้งนี้ เพื่อส่งเสริมให้นักเรียนที่กำลังสนใจ หรือเรียนอยู่ใน โปรแกรมศิลป์ – จีน ครู บุคลากรทางการศึกษาได้เห็นความสำคัญ และเรียนรู้วัฒนธรรมของชาวจีน เพื่อสานความสัมพันธ์ ต่อไป
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/IMG_6174-1024x683.jpg)
โดยกิจกรรมในครั้งนี้ได้จัดขึ้น ณ ลานโดมฯ หอประชุม โรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/IMG_6138-1024x683.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/IMG_6165-1024x683.jpg)