พลังครู คือ หัวใจของการพลิกโฉมคุณภาพการศึกษา
วันที่ 16 มกราคม 2566 นายปิยะ ใจชุ่ม ผู้อำนวยการโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม ร่วมกับสมาคมครูอำเภอดอกคำใต้ ได้จัดงานวันครู ครั้งที่ 67 ประจำปีการศึกษา 2566 ภายใต้ชื่อ “พลังครู คือ หัวใจของการพลิกโฉมคุณภาพการศึกษา”
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/9D6D6768-0302-42E5-82EB-327AC31293C2-1024x683.jpeg)
โดยมีข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาของอำเภอดอกคำใต้เข้าร่วมงาน และนายนพรัตน์ รักษ์ไพรสาณฑ์ นายอำเภอดอกคำใต้ ให้เกียรติเป็นประธานในพิธี ภายในงานมีกิจกรรมเพื่อความเป็นสิริมงคล ประกอบด้วย การทำบุญตักบาตร พิธีการทางศาสนา พิธีบูชาบูรพาจารย์รำลึกถึงพระคุณของบูรพาจารย์
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/F087939C-4662-4CD0-9CFC-0CCC24EB4768-1024x683.jpeg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/F4C0BCE6-DDC2-443C-ACB3-AC688CC33EF4-1024x683.jpeg)
พิธีมอบโล่รางวัลให้แก่ผู้ที่มีผลงานดีเด่นทางการศึกษา และกิจกรรมการแข่งขันกีฬาเชื่อมความสัมพันธ์ของครูในอำเภอดอกคำใต้ ณ หอประชุมและสนามกีฬาโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2023/01/D08BB7EC-C369-408C-812B-98D864EAFE3B-1024x683.jpeg)