เด็ก ดว.รับรางวัลรองชนะเลิศ การประกวดโครงงาน ระดับภาค
1 ธันวาคม 2565 นายปิยะ ใจชุ่ม ผู้อำนวยการโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม มอบหมายให้ นายพงษกร บุญต่อ คุณครูกลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ นำนักเรียน ระดับชั้น ม.6 ได้แก่ นางสาวเกวลิน เผ่าแสง ม.6/1 และนายบุริศร์ พรหมเสน ม.6/5 เข้าร่วมประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ด้านเทคโนโลยีและนวัตกรรมสมัยใหม่ ที่ผ่านการเข้ารอบ 10 โครงานสุดท้าย ในระดับภาค ภายใต้งานเกษตร ภาคเหนือครั้งที่ 10 ที่จัดขึ้น ณ มหาลัยเชียงใหม่
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/12/151942-1024x821.jpg)
โดยการประกวดในครั้งนี้ นักเรียนโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม คว้ารางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 นำชื่อเสียงและความภาคภูมิใจมาสู่รั้วม่วงเหลืองเป็นอย่างยิ่ง
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/12/151943-1024x683.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/12/151944-1024x768.jpg)
ขอบคุณภาพและข่าว : คุณครูพงษกร บุญต่อ