นักเรียนโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม เข้าร่วมโครงการอ่านปันรัก นิเวศการอ่านวิถีใหม่
นักเรียนและคุณครูกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย โรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม ร่วมกับ ชุมชนวัดอนุมัติวงศ์ จัดกิจกรรมส่งเสริมการอ่านในพื้นที่ชุมชนคุณธรรม ใช้ชื่อโครงการอ่านปันรัก หัวข้อนิเวศการอ่านวิถีใหม่
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/06/429953-1024x769.jpg)
สำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดพะเยา ร่วมกับสำนักข่าวเด็กและเยาวชน จังหวัดพะเยา อบรมแกนนำชุมชนคุณธรรมส่งเสริมการ่าน ซึ่งโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคมได้เข้าร่วมอบรมเพื่อส่งเสริมการอ่านให้กลุ่มเยาวชน
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/06/429987-769x1024.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/06/429988-769x1024.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/06/429967-1024x769.jpg)