ผู้บิรหารและครูโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคมไม่หยุดนิ่ง ศึกษาดูงานเพื่อพัฒนานักเรียน
8 พฤษภาคม 2565 นายปิยะ ใจชุ่ม ผู้อำนวยการโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม นำตัวแทนคณะครู ศึกษาดูงานการบริหารจัดการสถานศึกษาแบบมีส่วนร่วมของภาคีเครือข่ายโรงเรียนแม่จันวิทยาคม จังหวัดเชียงราย ณ หอประชุมชงโค
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/06/286384873_5273849892672048_3038532495702504576_n-1-1024x768.jpg)
โรงเรียนแม่จันวิทยาคม โรงเรียนมัธยมดีสี่มุมเมือง แห่งแรกของจังหวัดเชียงราย เปิดสอนตั้งแต่ระดับมัธยมศึกษาปีที่ 1 – 6 นักเรียนไป – กลับ เป็นโรงเรียนสหศึกษา ตั้งอยู่ตำบลป่าซางอำเภอแม่จัน จังหวัดเชียงราย มีกิจกรรมส่งเสริมความสามารถพิเศษที่หลากหลาย จากนักเรียนทั้งหมดประมาณ 2,400 คน เช่น ชมรมดนตรีสากลคลาสสิค ซึ่งในครั้งนี้ได้ขับกล่อมคณะเยี่ยมชมโรงเรียนแม่จัน อีกด้วย
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/06/286512350_5273850159338688_5528079700210662296_n-768x1024.jpg)
นายปิยะ ใจชุ่ม เป็นตัวแทนคณะครูและบุคลากรกล่าวชื่นชมและขอบคุณ ผู้บริหารและคณะครูทั้งโรงเรียนแม่จันวิทยาคม และได้มอบทุนการศึกษาเพื่อสนับสนุนกิจกรรมของนักเรียน ผ่านท่านผู้อำนวยการโรงเรียนแม่จันวิทยาคม เพื่อเป็นการขอบคุณในน้ำใจไมตรีจิตรที่มอบให้โรงเรียนน้อง
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/06/286341726_5273850519338652_1967568051114774067_n-1-1024x768.jpg)
บรรยากาศก่อนกลับ นายจรัล แก้วเป็ง ผู้อำนวยการโรงเรียนแม่จันวิทยาคม เป็นตัวแทนคณะครูและนักเรียนให้การต้อนรับอย่างอบอุ่น พร้อมทั้งให้โอวาทแก่โรงเรียนน้องเพื่อนำมาพัฒนาโรงเรียนและนักเรียนต่อไป
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/06/286986082_5273850466005324_3341832204705675947_n-1024x768.jpg)
ภาพ : นางนพวรรณ มณี คุณครูกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย