โรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคมทอดผ้าป่าสามัคคี ร่วมกับชมชม “ฮักดอกคำใต้”
15 พฤษภาคม 2565 นายนิวัติ เชียงแรง รองผู้อำนวยการโรงเรียนฯ นำตัวแทนคณะครูและบุคลากร ร่วมกับตัวแทนนักเรียนโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม ร่วมงานพิธีทอดผ้าป่าสามัคคี ชมรม “ฮักดอกคำใต้” เพื่อช่วยเหลือผู้ด้อยโอกาส และผู้ยากไร้ ณ หอประชุมที่ว่าการอำเภอดอกคำใต้ จังหวัดพะเยา
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/05/LINE_ALBUM_รร-ร่วมทอดผ้าป่าชมรมฮักดอกคำใต้_๒๒๐๕๑-1024x768.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/05/LINE_ALBUM_รร-ร่วมทอดผ้าป่าชมรมฮักดอกคำใต้_๒๒๐๕๑_0-1024x768.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/05/LINE_ALBUM_รร-ร่วมทอดผ้าป่าชมรมฮักดอกคำใต้_๒๒๐๕๑_1-1024x768.jpg)
ภาพถ่าย : คุณครูศิริชัย ธรรมศิริ ครูกลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ