เยาวชนโรงเรียนดอกคำใต้เข้ารบการพัฒนาเพื่อเป็นผู้สร้างนวัตกรรม
5 กุมภาพันธ์ 2565 นายปิยะ ใจชุ่ม ผู้อำนวยการโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม เป็นประธานในการเปิดพิธี โครงการพัฒนาเยาวชนสู่การเป็นนวัตกรโทรคมนาคมและเทคโนโลยีสารสนเทศในเขตจังหวัดภาคเหนือตอนบน ณ ห้องประชุม นพ.สุคนธ์ คำวิชัย โรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม โดยในการจัดกิจกรรมครั้งนี้ได้รับความอนุเคราะห์จาก มหาวิทยาลัยพะเยา และมีผู้เข้าร่วมรับการอบรม จำนวน 50 คน
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/02/33482-1024x768.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/02/33483-1024x768.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/02/33487-1024x768.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/02/273402006_421281056458358_4615545035150485708_n-1024x768.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/02/33488-1024x768.jpg)