พิธีเปิดป้าย “ห้องประชุม นพ.สุคนธ์ คำวิชัย ” ณ อาคาร100ปีพระราชมงคลวิสุทธิ์
โรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม นำโดย นายปิยะ ใจชุ่ม ผู้อำนวยการโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาค ร่วมกับผู้นำชุมชน สถานีตำรวจอำเภอดอกคำใต้ ครูเกษียณอายุราชการ นักเรียน ครูและบุคลากร เป็นสักขีพยานทำพิธีเปิดป้าย “ห้องประชุม นพ.สุคนธ์ คำวิชัย” เนื่องจากคุณหมอนายแพทย์ สุคนธ์ คำวิชัย ได้บริจาคเงินเพื่อสร้างห้องประชุมดังกล่าวเพื่อเป็นสถานที่ประกอบกิจกรรมต่างๆ ของนักเรียน ครูและบุคลากรโรงเรียนดอกกคำใต้วิทยาคมสืบไป
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/01/เปิดป้ายห้องประชุม-นพ_2.สุคนธ์-คำวิชัย_๒๒๐๑๒-1024x683.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/01/เปิดป้ายห้องประชุม-นพ.สุคนธ์-คำวิชัย_๒๒๐๑๒-1024x683.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/01/เปิดป้ายห้องประชุม-นพ_4.สุคนธ์-คำวิชัย_๒๒๐๑๒-1024x683.jpg)