น้อมรำลึกพระมหากรุณาธิคุณฯ 5 ธ.ค. 64 ชีวิตวิถีใหม่
วันที่ 5 ธันวาคม 2564 เป็นวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ โรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคมร่วมกับหน่วยงานในอำเภอดอกคำใต้ทุกภาคส่วน พร้อมใจจัดกิจกรรมเพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณฯ ในรูปแบบวิถีใหม่ ณ หอประชุมที่ว่าการอำเภอดอกคำใต้
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/12/IMG_0220-1024x683.jpg)
นายปิยะ ใจชุ่ม ผู้อำนวยการโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม นำคณะครูและบุคลากร จำนวน 5 ท่าน ตามนโยบายรัฐบาลที่จำกัดจำนวนผู้เข้าร่วมงาน เฉพาะผู้ที่ฉีดวัคซีนป้องกันโควิด-19 ครบ และดำเนินการป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (โควิด-19) ตามมาตรการด้านสาธารณสุข ประกอบด้วยพิธีทำบุญตักบาตรถวายพระราชกุศล เวลา 07.30 น.
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/12/IMG_0208-1024x683.jpg)
จากนั้นมีพิธีวางพานพุ่มดอกไม้และพิธีถวายบังคม ในเวลา 08.30 น.
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/12/IMG_0253-1024x683.jpg)
ขอบคุณภาพถ่าย : ครูสมัย จันทาทุม ครูกลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี