โรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม จังหวัดพะเยา จัดกิจกรรมพิธีถวายราชสดุดี ในวันคล้ายวันสวรรคตของพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 6 ประจำปี พ.ศ. 2564
วันที่ 25 พฤศจิกายน 2564 เวลา 13.00 น. โรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม จังหวัดพะเยา จัดกิจกรรมพิธีถวายราชสดุดี ในวันคล้ายวันสวรรคตของพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 6 ประจำปี พ.ศ. 2564 ณ อาคารโดมฯ โรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/11/cff13025410e6151f4123c418d4ae5ce2_23299537_๒๑๑๑๒๖_0-1024x768.jpg)
เพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ แสดงออกถึงความจงรักภัคดี และน้อมรำลึกถึงวันคล้ายวันสวรรคตของพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว พระผู้พระราชทานกำเนิดลูกเสือไทย ตลอดจนบำเพ็ญประโยชน์ถวายเป็นราชสักการะแด่องค์พระผู้พระราชทานกำเนิดลูกเสือไทย
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/11/S__23716082-1024x768.jpg)
โดย มีปิยะ ใจชุ่ม มอบหมายให้นายนิวัฒิ เชียงแรง เป็นประธาน และมีผู้กำกับลูกเสือ ลูกเสือ-เนตรนารี ในสังกัดร่วมพิธีดังกล่าว เป็นไปด้วยความเรียบร้อย
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/11/cff13025410e6151f4123c418d4ae5ce2_23299537_๒๑๑๑๒๖-1024x768.jpg)