กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศจัดกิจกรรมส่งเสริมการเรียนรู้ทางด้านภาษา
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/11/154719-1024x768.jpg)
กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ โรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม ได้จัดกิจกรรมส่งเสริมการเรียนรู้ทางด้านภาษา โดยให้นักเรียนได้พูดภาษาอังกฤษ ภาษาจีน หน้าเสาธง เป็นประจำทุกวัน เพื่อให้นักเรียนได้แสดงศุกยภาพทางด้านภาษา และสอดคล้องกับโรงเรียนมาตรฐานสากล ในด้านการสื่อสารสองภาษา
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/11/154447-1024x768.jpg)