คณะครูโรงเรียนดอกคำใต้ เข้ารับการอบรมออนไลน์ ในหัวข้อเรื่อง การพัฒนาบุคลากรด้านการดูแลช่วยเหลือนักเรียนด้วยระบบออนไลน์
29 ตุลาคม 2564 นายปิยะ ใจชุ่ม ผู้อำนวยการโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม เป็นประธานเปิดพิธีการอบรมออนไลน์ ในหัวข้อเรื่อง การพัฒนาบุคลากรด้านการดูแลช่วยเหลือนักเรียนด้วยระบบออนไลน์ โดยใช้โปรแกรมที่ทำงานบนเครื่องโทรศัพท์เคลื่อนที่แบบสมาร์ทโฟน (Mobile Application) เพื่อใช้เป็นช่องทางในการแจ้งเตือนและแจ้งข่าวสารระหว่างโรงเรียนกับผู้ปกครอง รวมทั้งครูและเจ้าหน้าที่ในองค์กร การอบรมครั้งนี้ถือว่าเป็นการนำ เทคโนโลยีเข้ามาใช้ในหน่วยงานเพื่อพัฒนาการติดต่อสื่อสารระหว่าง ครูผู้สอน นักเรียน และผู้ปกครองได้เป็นอย่างดี
ภาพถ่าย ครูปีย์ขวัญ ปรัชญาประเสริฐ ครูกลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/11/14001-1024x768.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/11/14000-1024x768.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/11/13937-1024x576.jpg)