โรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคมร่วมกับหน่วยงานภายนอก “รวมพลังต่อต้านยาเสพติด”
ตามมติการประชุมสมัชชาใหญ่องค์การสหประชาชาติ เมื่อเดือนธันวาคม 2530 กำหนดให้
วันที่ 26 มิถุนายนของทุกปี เป็นวันต่อต้านยาเสพติดโลก ซึ่งประเทศไทยได้ร่วมรณรงค์ประชาสัมพันธ์และจัดกิจกรรม
เพื่อต่อต้านยาเสพติดโดยดำเนินกิจกรรมมาอย่างต่อเนื่อง ตั้งแต่ปี 2530 จนถึงปัจจุบัน
โรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคมตระหนักถึงความสำคัญของการร่วมกันในการแก้ไขปัญหายาเสพติด ป้องกัน และให้โรงเรียนปลอดภัยจากยาเสพติดอย่างยั่งยืน โดยจัดกิจกรรมรณรงค์ต่อต้านยาเสพติดหน้าเสาธง ร่วมกับหน่วยงานภายนอก เช่น สถานีตำรวจอำเภอดอกคำใต้ สำนักงานสาธารณะสุขอำเภอดอกคำใต้ เป็นต้น
ภาพ,ข่าว : สภานักเรียนประจำปีการศึกษา 2564
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/06/ยาเสพติด280664_๒๑๐๖๒๘-1024x768.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/06/2-1-1024x768.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/06/3-1-1024x768.jpg)