โรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม “รวมพลังต่อต้านยาเสพติด”
ตามมติการประชุมสมัชชาใหญ่องค์การสหประชาชาติ เมื่อเดือนธันวาคม 2530 กำหนดให้
วันที่ 26 มิถุนายนของทุกปี เป็นวันต่อต้านยาเสพติดโลก ซึ่งประเทศไทยได้ร่วมรณรงค์ประชาสัมพันธ์และจัดกิจกรรม
เพื่อต่อต้านยาเสพติดโดยดำเนินกิจกรรมมาอย่างต่อเนื่อง ตั้งแต่ปี 2530 จนถึงปัจจุบัน
โรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคมตระหนักถึงความสำคัญของการร่วมกันในการแก้ไขปัญหายาเสพติด ป้องกัน และให้โรงเรียนปลอดภัยจากยาเสพติดอย่างยั่งยืน
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/06/มาริโอ้2-1024x1024.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/06/อินโฟวันต่อต้าน-64-6-ชิ้น_๒๑๐๖๐๘_0-1024x1024.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/06/อินโฟวันต่อต้าน-64-6-ชิ้น_๒๑๐๖๐๘_1-1024x1024.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/06/อินโฟวันต่อต้าน-64-6-ชิ้น_๒๑๐๖๐๘_2-1024x1024.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/06/อินโฟวันต่อต้าน-64-6-ชิ้น_๒๑๐๖๐๘_3-1024x1024.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/06/อินโฟวันต่อต้าน-64-6-ชิ้น_๒๑๐๖๐๘_4-1024x1024.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/06/อินโฟวันต่อต้าน-64-6-ชิ้น_๒๑๐๖๐๘_5-1024x1024.jpg)