เปิดเทอมวันแรก ผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยา ตรวจเยี่ยม รร.ดอกคำใต้วิทยาคม
14 มิถุนายน 2564 เปิดเทอมวันแรก นายโชคดี อมรวัฒน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยา พร้อมคณะฯ ปลัดจังหวัดพะเยา นายอำเภอดอกคำใต้ สาธารณสุขอำเภอดอกคำใต้ ผู้อำนวยการโรงพยายาลดอกคำใต้ ตรวจเยี่ยม ติดตามประเมินการเปิดภาคเรียน 1/2564 ของสถานศึกษาสังกัด สพฐ. หลังจากที่โรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม ได้ประเมินความพร้อมตนเอง ตามข้อกำหนด 44 ข้อ และได้รายงานสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ตรวจสอบ เห็นชอบให้เปิดสถานศึกษาได้
ในการนี้ ผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยาให้เกียรติ ร่วมกิจกรรมปฐมนิเทศ นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 ตรวจเยี่ยมห้องเรียน และชมกิจกรรมการเรียนการสอน ณ อาคารเรียน 100 ปีฯ โดยมีนายปิยะ ใจชุ่ม ผู้อำนวยการโรงเรียนฯ รองผู้อำนวยการฯ คณะครูและบุคลากร ให้การต้อนรับด้วยความยินดียิ่ง
ภาพ,ข่าว : นายนิวัฒิ เชียแรง รองผู้อำนวยการฯ , ครูศิริชัย ธรรมศิริ หัวหน้ากิจการนักเรียน
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/06/4069748c-1fce-4223-ae97-3df9167e77d3-1024x683.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/06/a9c1196d-a0ed-4328-a2ab-552b918c4d30-1024x683.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/06/ecd33c09-64a1-4560-9bf8-e0f3981062fb-1024x683.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/06/66ba66d7-9f80-4047-b64c-f9b1d6ad89b1-1024x683.jpg)