นักเรียนโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม จัดทอดผ้าป่าเพื่อนำเงินจัดซื้อสื่อและอุปกรณ์การเรียน อาคาร 100 ปี พระราชมงคลวิสุทธิ์ (หลวงปู่ก้ำ)
19 มีนาคม 2563 เวลา 09.09 น. นักเรียนโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคมได้รวบรวมเงินของตนเองและผู้ปกครอง ทอดผ้าป่า เพื่อจัดซื้อสื่อและอุปกรณ์การเรียน อาคาร 100 ปี พระราชมงคลวิสุทธิ์ (หลวงปู่ก้ำ) โดยในการทอดผ้าป่าในครั้งนี้ ได้รับความร่วมแรงร่วมใจกันระหว่างคณะครู นำโดยนายปิยะ ใจชุ่ม ผู้อำนวยการโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม ผู้ปกครอง ท้องถิ่น และนักเรียนโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม การทอดผ้าครั้งนี้ยังได้รับเกียรติจาก ด.ต.อุดม บานเย็น ประธานชมรมเครือข่ายผู้ปกครองกล่าวรายงานการจัดงาน บรรยากาศเป็นไปด้วยความเรียบร้อยและอิ่มบุญกันถ้วนหน้า
ภาพ,ข่าว : คุณครูกัลยา เป็กเครือ ครูกลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี, ครูนพวรรณ มณี ครูกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/03/ผ้าป่า-รร_1.-1932564_๒๑๐๓๑๙-1024x768.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/03/ผ้าป่า-รร_2.-1932564_๒๑๐๓๑๙-1024x768.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/03/ผ้าป่า-รร_3.-1932564_๒๑๐๓๑๙-1024x768.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/03/ผ้าป่า-รร.-1932564_๒๑๐๓๑๙-1024x768.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/03/160922630_4142963375716237_7608137317363365154_n.jpg)