หลวงปู่ก้ำ พระราชมงคลวิสุทธิ์ ทำพิธีปลุกเสกพระฯ ให้โรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม
9 มีนาคม 2564 นายปิยะ ใจชุ่ม ผู้อำนวยการโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม เข้ารับพระที่ปลุกเสก จากหลวงปู่ก้ำ พระราชมงคลวิสุทธิ์ เพื่อนำมาให้ศิษยานุศิษย์หรือผู้ที่ศรัทธาได้บูชา เนื่องในโอกาสทอดผ้าป่าสามัคคี อาคาร 100 ปี พระราชมงคลวิสุทธิ์ (หลวงปู่ก้ำ) โดยเงินรายได้จะนำไปจัดซื้อสื่อ วัสดุอุปกรณ์การเรียน เพื่อใช้ในการจัดการเรียนการสอนของนักเรียนโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม
ภาพ,ข่าว : นายปิยะ ใจชุ่ม ผู้อำนวยการโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/03/598970.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/03/598973-1024x472.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/03/598969.jpg)