คุณครูกรรณิการ์ มาตรมูล คุณครูกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย พร้อมครอบครัว บริจาคเงินจำนวน 16,000 บ.
โรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคมได้รับเงินจากบริจาค จากคุณครูกรรณิกา มาตรมูล คุณครูกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย พร้อมครอบครัว จำนวน 16,000 บาท (หนึ่งหมื่นหกพันบาทถ้วน) โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อจัดทำป้ายชื่ออาคารเรียนหลังใหม่และป้ายจุดถ่ายรูปหน้าสวนหย่อมอาคารใหม่ ขอให้พบครูแต่ความสุขความเจริญยิ่ง ๆ ขึ้นไป
ภาพข่าว : นายปิยะ ใจชุ่ม ผู้อำนวยการโรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/01/03003_t_1139745080601082248.jpeg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/01/573256-1024x576.jpg)
![](https://dkt.ac.th/home/wp-content/uploads/2021/01/573257_0-1024x576.jpg)